Bambanci tsakanin plywood da itace formwork

A yau za mu yi magana da ku game da bambanci tsakanin plywood da itace, kuma za mu dawo da ku don sanin waɗannan nau'ikan allunan guda biyu.Mun san cewa abubuwa da yawa an yi su ne daga abubuwa daban-daban, kamar motoci, daki da gine-gine.To, yaya ake yin waɗannan kayan?Ɗaya daga cikin kayan yau da kullum shine plywood.Don haka, menene plywood?Mene ne bambanci tsakaninsa da itace formwork?

Ana yin plywood daga yadudduka da yawa na zanen itace da abubuwan gluing waɗanda aka bushe da dannawa.Yawanci akwai fiye da yadudduka 2-30, kuma kauri gabaɗaya ya bambanta daga 3mm-30mm.Kuma kowane Layer an haɗa shi da juna ta hanyar haɗin manne.

Da farko, manne yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da za a haɗa guntuwar itace tare.Na biyu, bushewa shine maɓalli na tsari don sa haɗin gwiwar manne ya warke.Ba tare da bushewa ba, manne ba zai warke ba kuma guntuwar itacen ba za a haɗa su da ƙarfi ba.

Amfanin plywood shine cewa yana da tsayi mai tsayi da juriya na ruwa.Bugu da ƙari, ana iya daidaita shi zuwa kauri daban-daban, launuka da girma bisa ga buƙatun mai amfani.Sabanin haka, aikin katako ya fi sirara (yawanci kauri 3mm-5mm) kuma yana iya amfani da mai na tushen ruwa ne kawai azaman mai kariya (yawanci soso).Bugu da ƙari, sassaƙa hannu yana ɗaukar lokaci kuma yana da kuskure.

Plywood wani panel ne wanda ya ƙunshi manne Layer da katako na itace, wanda ke da kyakkyawan tsayi da juriya na ruwa.Idan aka kwatanta da tsarin aikin katako, plywood yana da ƙarfi da ƙarfi kuma saboda haka ya fi dacewa da aikin gini.

Plywood panel ne da aka yi da kayan fibrous da adhesives kuma ana amfani da shi a cikin kayan daki, gini, ruwa da aikace-aikacen masana'antu.Idan aka kwatanta da samfuran itace, plywood yana da ƙarfi mafi girma, karko da kwanciyar hankali, kuma yana da sauƙin aiki da amfani.

Aikin itace samfurin itace lebur ne da aka saba yi daga itace iri-iri, gami da plywood, allo mai yawa, allo mai kauri ko wasu abubuwan halitta.Siffofin itace yawanci suna da sauƙi, sauƙin aiki da amfani, kuma suna ba da mafi kyawun karko.

A sama akwai bambanci tsakanin plywood da itace formwork


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023